ชมรมนักศึกษาชาวเหนือ ม.ธรรมศาสตร์

Northern Student Club, Thammasat University

น้องๆ คนไหนมีข่าวอะไรที่จะฝากประชาสัมพันธ์บนข้อความประกาศตัวอักษรวิ่งก็โพสฝากประกาศไว้ได้เลยนะครับ

สัมมนากล้องปี้เค

Share
    ปี้เค

คะแนน : 45

สัมมนากล้องปี้เค

ตั้งหัวข้อ by ปี้เค on Wed Jul 15, 2009 12:07 am

ไม่มีคำบรรยายนะครับใครเป็นใครดูกันเก๋ ๆ ไปนะครับ

บรรยายซะหน่อยก็ดี พี่ ๆ น้องมาถึงลงทะเบียนที่หน้าตึกกิจ

โดมชรา พี่ และสตาฟ ไปคันนี้

โดมในดวงใจ น้อง ๆ ไปกันคันนี้ครับมาจอดรอแล้ว

คันนี้สำหรับขนของครับมีแต่บ่าวหน้อยทั้งนั้น แล้วป๊ะป๋าทำไรนั่น

สาวเจ พึ่งมาถึงก็แบ้วได้อีก

ป๊ะป๋ากับโดมชรา

น้องเจในเงามืด ก็น่ารักเก๋ ๆ ไปอีกแบบ

ปรับแสงแล้วก็แจ่มได้ใจ กับสองสาว รึเป่า อิอิ

อันนี้แอบส่องน้องนุ่นกับน้องแพรว

น้องเริ่มขึ้นรถโดมในดวงใจ

รถขนของ บ่าวร็อนร็อน

เดินทางมาชั่วโมงนิด ๆ ก็มาถึงอุทยานแห่งชาติน้ำตกสามหลั่น ตดยังไม่ทันหายเหม็น

ป๋าบียัง เค ลิ้ม อยู่

น้องแก้มกับเฮยอง ลงไปจ่ายตังเพื่อเข้าที่อุทยาน

มาถึงแล้วโดมชรา

ลงรถได้แล้ว น้องบิ๊กก็บอกให้ลงรถแล้วขนของเข้าที่พัก อย่างเก๋ ๆ

ลงมากันแล้ว อย่างบะเว้อบะเวิด

กองทัพคนเมียง

เสื้อแดง น่ารักจังอิอิ แค่ข้างหลังนะเนี่ย

ง่วงแระพรุ่งนี้มาต่อนะครับ
    Admin
    Admin

คะแนน : 994

Re: สัมมนากล้องปี้เค

ตั้งหัวข้อ by Admin on Wed Jul 15, 2009 9:17 am

มีแซวคนกันเองด้วยนะน้องเค

คะแนน : 27

ตอบพี่เค

ตั้งหัวข้อ by kanornid on Wed Jul 15, 2009 10:24 am

แหมพี่เค จะหวีดกันไปไหนเนี่ย
    คนโสดอิจฉา

รูปใหญ่เห็นชัดดีเน๊าะ
    เห็นหน้าคนบางคนไม่มีดั้งชัดเจนเลย
    ปล. เราไม่ได้ระบุใครนะแต่ถ้าเสื้อเขียวจะเดรือดร้อนละก่ไม่รู้ด้วย
    tongue
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin on Wed Jul 15, 2009 12:51 pm

แอบเห็นด้วยเล็กน้องถึงปานกลาง

คะแนน : 448

ตั้งหัวข้อ by mmnarak on Wed Jul 15, 2009 1:47 pm

นี่ก็เก๋....

Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin on Wed Jul 15, 2009 2:30 pm

เก๋มากๆ

ตั้งหัวข้อ by ปี้เค on Wed Jul 15, 2009 9:39 pm

มาต่อกันเรยดีกว่าครับ

สาวเจเจ มีกี่ตาเนี่ย

ว้าว ว้าวววววว

จัดไป ชมพูเขียว

คนอะไรเอ่ยขนเยอะ

ที่พักแบ่งแยกชายหญิง อ้าวเดือนร้อนกันเป็นแถว อิอิ

ขนของเข้าห้องพักก่อนเริ่มกิจกรรม

มันดอกหยังนิ

ป้าตู่

ป๋าบี

น้องหยัง ก๊ะนิ

ปี้อู้ด ห่วงหล่อนิดนึง

เจ้าป้า จะไดนิ ไข่ขี้แล่ หน้าเบ้ว แต้นะว่า

จากนั้นก็มากินข้าวเพื่อเริ่มทำกิจกรรม น้องบิ๊กพร้อมอุปกรณ์ครบมือ มืออาชีพมาก

น้องออฟก็ขนกลองมาโตย คนละไม้ละมือ

สองบ่าวเฒ่า ตะลึงในบรรยากาศของค่าย

น้องเอ็ม ปั๊ดข้าวต้ม มื้อแรก

น้องนั่งกินข้าวกันอย่างสนุกสนาน บางคนบ่ได้นอนมาตึงคืน

น้องดัชชี่ อี้

ผ่อเล้าะ ดลยาคาเฟ่

น้องบิ๊กเริ่มฮ้องมาทำกิจกรรม ละ

ก้องว้อง

น้องแป้ง จาวเจียงใหม่

น้องส้มแม่วันก็จ๊าดงามนะ ผ่อแม่คืน กะงามเหมือนกัน อิว่า

คนเมียงครองถนน เริ่มจะมาละลายพฤติกรรมกันละ

เริ่มแนะนำตั๋ว บ่มีจังหวัด ทุกคนเป็นชาวเหนือเหมียนกันหมด

น้องบิ๊กเริ่มดำเนินการละ

ป้าตู่กับน้องลูกพีช

น้องบูมถ่ายรูปสองนิ้ว

เบญจมาศบางส่วน

แนะนำชื่อคนละสี มีสีฟ้าเวอร์ สีเขียวอื้ดฮื้ด สีส้มต๋า (ป้าตู่) สีชมพูจมออน สีเหลืองฮ่าม สีทำเทา

สี่เขียวอื้ดฮื้ดแนะนำตัว

ยังเป๋นสี่เขียวอยู่

นั่งรอเก๋ ๆ ไปจะอั้นนะ

ป๋าบีผ่อหยังแน่ะ

เหลืองฮะเหลืองฮ่าม มาละ คนเฒ่าร็อน ร็อน

ผ่อเล๊าะ ขนาดหนัก

ลีลาแต่ละคน

ชมพู จมออนแนะนำตัวละ นำทีมโดยบ่าวพะเยาหน้าตาดี

แหมฮูปนึง

สีส้มต๋าป้าตู่ พ้อง

ป๊ะป๋าเตรียมส่อง

เริ่มเข้าสู่ก๋านเล่นเกมส์ ทายชื่อ

เล่นจะนี้แหละ มีผ้าห่มโตย ไผมาจ้าก็บ่อได้เล่น อิอิ

พี่กล้วยอ่อง ทำไรนะนั่น

น้องลูกพีช เป็นคนกั้งผ้า

ลูกพีช ใกล้ ๆ

น้องเก็ตแล่

ปรึกษากั๋นวางแผนชั่ว

เขียวอื็ดฮื้ดกำลังปรึกษากั๋น หารู้ไม่ว่าจะโดนโกง อิอิ

จะเริ่มใช้แผนชั่วแล้ว

ทุกคนแปดเปื้อนไปด้วยรอยยิ้ม ดูแล้วมีความสุขกันทุกคน ใครไม่ได้ไปก็ดูไว้นะครับ งานหน้าอย่าพลาด

ปิดท้ายด้วยรูปนี้ ฮั่นแน่ จุ๊กกรู้ จุ๊กกรู้ ว้าววว ว้าววว
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin on Wed Jul 15, 2009 10:13 pm

เสียดายมามะทัน ไม่งั้นคงได้เข้ากล้องหลายรูปอยู่ อิอิ

รีรี

ตั้งหัวข้อ by kanornid on Thu Jul 16, 2009 9:12 am

พี่เกดใส่เสื้อเมื่อวานรึเปล่า อิอิอิ
    kanornid

ตั้งหัวข้อ by kanornid on Thu Jul 16, 2009 12:01 pm

[quote="ปี้เค"]มาต่อกันเรยดีกว่าครับ

สาวเจเจ มีกี่ตาเนี่ย
    ตาก็เยอะ
    แฟนก็เยอะ
    แต่ดั้งมีไม่ค่อยเยอะ
    ปี้เค

ตั้งหัวข้อ by ปี้เค on Thu Jul 16, 2009 11:05 pm

มาต่อกันอีกครับ เป็นกิจกรรม เข้าฐานโดยมีหกฐาน แต่ละฐานก็มีกิจกรรม ต่าง ๆ กันไป

ฐานที่สอง

ฐานที่สามทอดข้าวเกรียบ โดยปีก่อน ฐานนี้จะเป็น ทำขนมจ็อกหรือขนมเหนียบ หรือขนมเทียน จะช่วยกันห่อแล้วก็จะเอาไปนึ่งกินกัน
    ปีนี้อุปกรณ์ อาจจะเตรียมลำบากเลยเป็นทอดเข้าเกรียบเก๋ ๆ กันไป อิอิ
    อันนี้ก็เป็นกระทะทอดนั้นเอง

สี่ส้มต๋าป้าตู่ มีจตุคามโตย

ส้มต๋าป้าตู่ แหมรอบ

ลีลาทอดเข้าเกรียบของน้องเก็ต

ทอดแล้วก็ช่วยกันใส่ถุง

น่าจะยืนรอเข้าเกรียบสุก

ตามรูป

ปิ๊กมาฐานสอง ไผมานั่งนี่แนะ ย้อนแสงมืดตึบ

น้องคนอร์หยังมาแป๋งหน้าจะอั้นแนะ

น้องเจ

ขนาดหนัก

ไหน ๆก็ถ่ายมาก็เลยเอาลงหมด

น้องคนอร์มาถ่ายโตยละ

น้องบาสมาแหมคน

ใกล้ ๆ

ทำกิจกรรมแล้วก็ถ่ายรูปเหียน้อยนึง

แข้งขาไผผ้องนิ

เย้

นางแบบงามก่อ อิอิ

ตางหลัง งามกว่าตางหน้า อี้

มาฐานน้องบิ๊ก มีหื้อยะหลายอย่าง สอนการแต่งหน้า หื้อมีดั้งโด่ง ๆ

คำถามจากรูปถ่าย

กำลังทายปัญหา

น่าจะบอกรายละเอียดเครื่องสำอาง

กำลังวาดรูป

บรรยากาศลานกิจกรรม

ฐานตบมะผาบ

ดู ๆ กันไป

น้องหนุ่มเป็นคนสอน

กำลังชี้แจง

อีกรูป

ดมยาแล้วจะไดนิน้องพงษ์

ป้าตู่จี้หยังแนะ

สอนแล้ว

เริ่มตบกันละ

ลีลาแต่ละคน

มันมีหมุนก็เลยต้องหันไปผ่อ อาจารย์

จัดไปแบบเก๋ ๆ

อิอิ

ว้าว

ลีลาสาว ๆ

แหมอัน

ฐานนี้ยะหยังบ่ฮู้นิ

น้องส้ม อิอิ

น้องนี้จื้อหยังกะนิ ทรงผมเก๋ได้ใจมาก อิจฉา อิอิ

ปอละวันพูกมาต่อแหมใหม่ไค่หลับละ
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin on Fri Jul 17, 2009 9:48 am

เลิศเลอเพอร์เฟก

ตั้งหัวข้อ by ปี้เค on Fri Jul 17, 2009 8:35 pm

มาต่อกันดีกว่า

สี่เขียวมาเข้าฐานละ

ตางหลังย้อนแสงมืดไปน้อย

เสร็จแล้วก็มาถ่ายรูปกั๋น

เย้

ถ่ายอะหยังนิ

รูปนี้เป็นลีลาการถ่ายรูปของคุณน้องเพียวขอบอกว่าน่ากลัวมาก อิอิ

แล้วก็มาแบ้วกันต่อ

จัดไป

เอาอีก

ต่อไปเป็นสีทำเทา

มาสนุกกับคำถามฮา ฮากันครับ

ฐานสาม เอ้อบ่จ้าย ฐานสอง ปากตรงกับใจ เช่น อะไรเอ่ย ขึ้นต้นด้วย ห ลงท้ายด้วยสระอี ผู้หญิงใช้ฉี่

กำลังถาม คำถามน่าลุ้นทีเดี่ยว ได้เสียว อิอิ

จะให้หนูตอบอะไรค้า าาาาา บ้าเหรอ

ตอนแรกน่าจะสนุกที่ไหนได้เครียดหนักกว่าเดิมอีก ฮ่าฮ่า

แล้วก็มาถ่ายรูปกัน

น่ารักกันทุกคน

เย้

มาถึงกลุ่มนี้ ตอบได้หมด เอ็กเปิดมาก ๆ โดยเฉพาะน้องเก็ต

อุ้มลุ้มเต้าฮาง ต่อ ผ่อก็บ่อหัน อะยังอ่า

น่าตาจิงจังเป็นพิเศษ

น้องบิ๊ก

ฮู้ละ น้องต่อนี้เอง ป้ายชื่อช่วยได้

น้องส้ม

น้องปูเป้

ขะมักเขม้นตอบกันใหญ่

สังเกตเห็นไรกันเป่าครับ มันจะมาดูดเกลือแร่ที่ตัวเราครับ

สวยครับ โดยเฉพาะสาวเสื้อแดง อวบระยะสุดท้าย

เย้

แข้งขาไผแต้ว่าแนะ

เบื้องหลัง

มาผ่อแมงหยังนี่ห่อ

พยายาม โชว์ขี้ปุ๋ม แต่คนข้างหลังน่ารักจัง อิอิ

ช่วงพักก็มากิ๋นข้าวเกรียบตี้ทอดกัน

ท่าจะหิว

ปากซุ่มจุ้ดปุด

ปิดท้ายด้วยรูปผีเสื่อน้อยมาเกาะดูดเกลือแร่ที่มือ ก็เลยถ่ายมาฝากครับ
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin on Fri Jul 17, 2009 9:12 pm

ขอบคุณน้องเคคร้าบบ
    ขยันอัพจริงๆ

คะแนน : 68

ตั้งหัวข้อ by เหมียว เหมียว on Sat Jul 18, 2009 11:41 am

ใครก็ได้ช่วยบอกเจ้าของtopic นี้หน่อยนะค่ะ ว่าเวลาลงรูปใหม่ๆช่วยตั้งเป็นtopicใหม่ได้มั้ย
    เพราะมันยาวมากมาย ดูยากมากมาย แล้วรูปหลังๆมันไม่ขึ้น มีแต่กากบาทสีแดงต้องคลิกขวาดูเอาทีละรูปอ่ะ
    ป.ล.เหมียวๆบอกเค้าแล้วนะค่ะแต่มันไม่เป็นผล สีไขเหนื่อยเจ้า 😢 :shock:
    mmnarak

คะแนน : 448

ตั้งหัวข้อ by mmnarak on Sat Jul 18, 2009 1:20 pm

เห็นด้วยกะน้องเหมียวค่ะ
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin on Sat Jul 18, 2009 1:28 pm

อิอิอิ ปัญหาครอบครัว

คะแนน : 147

ตั้งหัวข้อ by หญิงภัทร. on Fri Jul 24, 2009 6:49 pm

~_~ปี้เคคะก้องว้องนี่ก็คุ้นๆหนา แต่ขอคำนิยามที่เป็นทางการมีก่เจ้า

เวลาขณะนี้ Wed Jun 20, 2018 2:44 pm